วันที่ 16 พฤษภาคม 2567 เวลา 14.00 น. สำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 9 (อุบลราชธานี) โดยนายพิชัย วัชรวงษ์ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 9 พร้อมด้วย ผู้อำนวยการส่วน หัวหน้ากลุ่ม หัวหน้าศูนย์ ร่วมประชุมการจัดกิจกรรมโครงการร่วมใจภักดิ์ รักษ์สิ่งแวดล้อมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ ห้องประชุมพิทักษ์ไพร สำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 9 (อุบลราชธานี) โดยมีเป้าหมายพื้นที่การจัดกิจกรรมด้านการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม จำนวน 3 แห่ง ได้แก่ อุทยานแห่งชาติภูสระดอกบัว เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าภูสีฐาน และเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าบุณริก-ยอดมน โดยให้หน่วยงานดำเนินการจัดกิจกรรมตามความเหมาะสม ได้แก่ การปลูกต้นไม้ การบำรุงต้นไม้ สร้างฝายชะลอน้ำ หรือกิจกรรมในลักษณะด้านการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมภายใต้ภารกิจของกรมอุทยานแห่งชาติ สัตว์ป่า และพันธุ์พืช
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/436346870_897841672386629_2550011313774044844_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/436368843_897841712386625_8680983891031766257_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/436470482_897841682386628_3269977674125951083_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441258478_897841665719963_7839075456448881704_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441320589_897841492386647_3463699399590142841_n.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441348991_897841595719970_1040219169039369297_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441622418_897841619053301_5458658216878248678_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/444769859_897841642386632_457775718088880843_n-1024x768.jpg)