วันที่ 16 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.00 น. นายพิชัย วัชรวงษ์ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 9 พร้อมด้วยนายภัทรยศ วิชญพงศ์ ผู้อำนวยการส่วนอนุรักษ์และป้องกันทรัพยากร และบุคลากรในสังกัดสำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 9 (อุบลราชธานี) ได้เข้าร่วมกิจกรรม “วันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2567” จังหวัดอุบลราชธานี ร่วมกับ สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 สาขาอุบลราชธานี หน่วยงานในสังกัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม สำนักงานคุมประพฤติอุบลราชธานี องค์การบริหารส่วนตำบลบุ่งหวาย ส่วนราชการ รัฐวิสาหกิจ เอกชน และประชาชนในพื้นที่ ร่วมปลูกต้นไม้ประกอบด้วยพันธุ์ไม้ ยางนา ตะเคียนทอง พะยูง ประดู่ และอื่นๆ จำนวน 4,000 ต้น บนพื้นที่ 20 ไร่ ณ บริเวณป่าชุมชนบ้านดอนชาด ม. 3 ต. บุ่งหวาย อ. วารินชำราบ จ. อุบลราชธานี โดยมีนายสำเริง ม่วงสังข์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธาน
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/436361375_897831185721011_1172327079954700023_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/436413635_897830962387700_918828582546000126_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/436467820_897831305720999_8401487579586636834_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441253934_897831059054357_3226187185075772365_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441283421_897831455720984_9173284307626384528_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441306535_897831009054362_5453698692732755330_n-1-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441306535_897831009054362_5453698692732755330_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441321637_897831502387646_3028415856062109739_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441450708_897831272387669_6648644384479103409_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441474193_897831199054343_5156192034273674859_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441485574_897831469054316_3862764561665073035_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441491684_897831405720989_7246054481142292784_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441498912_897831175721012_8446053404614835707_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441501124_897831235721006_3403612326709008021_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441501968_897831285721001_2342305015357615839_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441502879_897831429054320_7376944077824114784_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441525605_897831029054360_7494892760621034580_n-1-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441525605_897831029054360_7494892760621034580_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441528762_897830982387698_4714897613715471637_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441543237_897831325720997_2424424105638200656_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441578296_897831025721027_6662507636099759081_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/441602326_897831215721008_706132018946893309_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/444444811_897830965721033_8940440675810911864_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/444456039_897831032387693_7514407138178401167_n-1024x768.jpg)