วันที่ 15 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย วัชรวงษ์ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 9 พร้อมด้วยนายภัทรยศ วิชญพงศ์ ผู้อำนวยการส่วนอนุรักษ์และป้องกันทรัพยากร นายยศวัฒน์ เธียรสวัสดิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดอุบลราชธานี และหน่วยงานในสังกัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมในพื้นที่จังหวัดอุบลราชธานี เข้าร่วมกิจกรรมโครงการร่วมใจภักดิ์ รักษ์สิ่งแวดล้อม เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฏาคม 2567 ณ เรือนจำกลางอุบลราชธานี ซึ่งจัดโดยกระทรวงยุติธรรม (กรมราชทัณฑ์ กรมคุมประพฤติ และกรมพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชน) ร่วมกับกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม และกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยมีนายสมเพชร สร้อยสระคู รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธาน และมอบพันธุ์กล้าไม้ให้กับหน่วยงาน ในกระทรวงยุติธรรม เพื่อนำไปปลูกในพื้นที่ทัณฑสถานเพื่อเพิ่มพื้นที่สีเขียวต่อไป
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/436298862_896505432520253_4463366275887824204_n-1024x573.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/436358550_896505442520252_6892988251371240408_n-1024x568.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/436379135_896505389186924_2775077029571839551_n-1024x590.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/436449803_896505535853576_6117322042920613017_n-1024x769.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/443713765_896505459186917_1129675375610295265_n-1024x535.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/443714897_896505519186911_2487376100817637006_n-1024x769.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/443842940_896505409186922_5192295842435214584_n-1024x429.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/05/444139191_896505509186912_3045558380778228616_n-1024x768.jpg)