วันที่ 8 มกราคม 2567 เวลา 07.00 น. สำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 9 (อุบลราชธานี) โดยนายสมโภชน์ เที่ยงจิตต์ ผู้อำนวยการส่วนประสานงานโครงการพระราชดำริและกิจการพิเศษ พร้อมด้วย นางนพมาศ แก้วพรมชัย หัวหน้าศูนย์สารสนเทศและการสื่อสาร นางสาวนิติมา แพทสูงเนิน นักวิชาการป่าไม้ชำนาญการ และเจ้าหน้าที่ในสังกัด ร่วมกิจกรรมเนื่องใน วันคล้ายวันประสูติสมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าสิริวัณณวรี นารีรัตนราชกัญญา ประกอบด้วย พิธีทำบุญตักบาตร ถวายพระราชกุศล พิธีถวายพระพร พิธีลงนามถวายพระพร และพิธีเจริญพระพุทธมนต์ เจริญจิตภาวนา ณ วัดมณีวนาราม ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนายศุภศิษย์ กอเจริญยศ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธี
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/01/416348183_812400307597433_1054130508204110607_n-1024x683.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/01/416324578_812400080930789_6030508088496062582_n-1024x683.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/01/416313702_812399997597464_8218206512979803061_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/01/415953010_812399907597473_4624234643096503891_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/01/416247654_812400447597419_1498384965178470356_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/01/416287186_812399607597503_6314837044185849055_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/01/416302428_812399434264187_2567197481485934918_n-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2024/01/416382427_812399264264204_966263664312356403_n-1024x768.jpg)