วันที่ 7 กันยายน 2566 เวลา 13.00 น. สำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 9 (อุบลราชธานี) จัดซักซ้อมการปฏิบัติยุทธวิธีการลาดตระเวนและการใช้อาวุธปืนของทางราชการ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 เพื่อพัฒนาศักยภาพของเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานลาดตระเวนเชิงคุณภาพ และตรวจปราบปรามการกระทำผิดกฎหมายเกี่ยวกับป่าไม้และวัตว์ป่า ให้มีความรู้และทักษะในการปฏิบัติงานลาดตระเวนและการใช้อาวุธปืนของทางราชการอย่างมีประสิทธิภาพ ณ ค่ายพระยอดเมืองขวาง กองกำกับการ 3 กองบังคับการฝึกพิเศษ อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนายครรชิต ศรีนพวรรณ ผู้อำนวยการสำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 9 เป็นประธานในพิธีเปิด ในการนี้ผู้เข้าร่วมอบรมประกอบด้วย ข้าราชการ พนักงานราชการ พนักงานจ้างเหมาบริการ และบุคคลภายนอกปฏิบัติงานให้ส่วนราชการ รวมจำนวน 70 คน
ทั้งนี้ กิจกรรมดำเนินการเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/09/S__23740471_0-1024x763.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/09/S__23740473_0-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/09/S__23740474_0-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/09/S__23740475_0-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/09/S__23740476_0-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/09/S__23740477_0-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/09/S__23740478_0-1024x768.jpg)