วันที่ 20 พฤษภาคม 2566 นายครรชิต ศรีนพวรรณ ผู้อำนวยการสำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 9 พร้อมด้วยผู้อำนวยการส่วนอุทยานแห่งชาติ ผู้แทนผู้อำนวยการส่วนฟื้นฟูและพัฒนาพื้นที่อนุรักษ์ หัวหน้าอุทยานแห่งชาติ และหัวหน้าวนอุทยานในสังกัด เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อขับเคลื่อนการบริหารจัดการอุทยานแห่งชาติ เพื่อให้เป็นไปตามบทบัญญัติมาตรา 22 มาตรา 23 มาตรา 33 มาตรา 64 และมาตรา 65 แห่งพระราชบัญญัติอุทยานแห่งชาติ พ.ศ. 2562 โดยในช่วงเช้าได้รับฟังการถ่ายทอดนโยบายของผู้บริหารและแนวทางการขับเคลื่อนฯ และในช่วงบ่ายได้มีการแบ่งกลุ่มเพื่อระดมความคิดเห็นในหัวข้อ “การบริหารจัดการอุทยานแห่งชาติเพื่อให้เป็นไปตามบทบัญญัติ มาตรา 64 แห่งพระราชบัญญัติอุทยานแห่งชาติ พ.ศ. 2562”
ณ โรงแรมพูลแมน ขอนแก่น ราชา ออคิด จังหวัดขอนแก่น มีผู้เข้าร่วมประชุม 161 คน
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/05/S__3923973-1024x574.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/05/S__3923975-1024x574.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/05/S__3923976-1024x574.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/05/S__3923977-1024x574.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/05/S__3923978-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/05/S__3923979-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/05/S__3923980-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/05/S__3923981-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/05/S__3923982-1024x768.jpg)
![](https://dnp9ubon.com/wp-content/uploads/2023/05/S__3923983-1024x768.jpg)